Jane

Jane

ผู้เยี่ยมชม

jjenjira@hotmail.com

สอบถามเรื่องวิธีการทานจับซาไทเป้าค่ะ (1115 อ่าน)

23 ส.ค. 2555 14:36

รบกวนสอบถามเรื่องวิธีการทานจับซาไทเป้า อ่านรายละเอียดหน้าสินค้า แจ้งว่า "1 ห่อ (สามารถทานได้ 2 ครั้ง)" คือทานในวันเดียวกันรึป่าวค่ะ แล้วแต่ละครั้งทานเวลาไหนบ้างคะ

กรณีที่ครั้งที่ต้มครั้งที่ 2 ควรเก็บยาไว้ยังไงค่ะ คือสามารถต้มไว้แล้วนำไปแช่ตู้เย็น หรือนำกากไปแช่ตู้เย็นแล้วพอจะทานครั้งที่ 2 ค่อยนำมาต้มคะ

210.246.156.75

Jane

Jane

ผู้เยี่ยมชม

jjenjira@hotmail.com

Admin

Admin

ผู้เยี่ยมชม

earsaireasy@gmail.com

23 ส.ค. 2555 16:16 #1

เรียน คุณJane ขอตอบเป็นประเด็นตามนี้นะครับ
1. การต้ม 1 ห่อ ควรทานในวันเดียกันครับ โดยทาน เช้าและเย็น (เวลาขึ้นอยู่กับสะดวกครับ แต่อาจให้ห่างกัน 8 ชม.ขึ้นไปก้ได้ครับ)
2. การต้มครั้งที่ 2 สามารถนำกากยาที่กรองไว้ต้มต่อจาก ครั้งแรกได้เลย โดยเมื่อต้มครั้งที่ 2 เสร็จแล้วให้เก็บ ยาไว้ในตู้เย็นครับ (แต่การต้มครั้งที 2 ใส่น้ำในการต้มลดลง เหลือแค่ 2 ชามก็พอครับ)
ขอบคุณครับ

125.24.106.1

Admin

Admin

ผู้เยี่ยมชม

earsaireasy@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image