wituwat

wituwat

ผู้เยี่ยมชม

wituwat_a@hotmail.com

ยาจีนรักษาสิว (6097 อ่าน)

1 ต.ค. 2555 14:20

1. เคยเหนในโพส ที่เคยมีคนถามยาจีนรักษาสิวอะครับ
https://www.facebook.com/earsaireasy/posts/484280161584030
และ http://www.earsaireasy.com/index.php?type=***board&add=2&update=1&id=133604
2. อยากได้ยาจีนรักษาสิวครับ ตอนแรกเห่ออักเสบ บวมแดง และเจ็บมากครับ แค่มือไปโดน แต่ตอนหลังเริ่มหันมาสนใจในสุขภาพประกอบ ใช้สมุนไพรในการรักษาภายนอกก็พอทุเลาลงบ้าง ..เลยคิดว่าจะลองหาทานภายในประกอบด้วยครับ..พอดีเจอเว็บนี้ เลยสนใจสอบถามครับ
3. ว่าอยากให้ช่วยจัดยาทานที่ดับพิษ รักษาผิวหนัง และสิว (เป็นมากช่วงแก้ม ขมัย ใต้คาง และหน้าผาก--มันเห่อบวมแดง และอักเสบ) และอยากให้ทางร้านช่วยพิจารณาว่าตัวไหนเหมาะสมอาจเพิ่มตัวยาลงไปตามความเหมาะสมอะครับ
4. ตอนนี้ ผมว่าจะทานพวกชาสมุนไพรในระหว่างวันด้วยได้เปล่าครับ พวกหญ้าเหงือกปลาหมอ หญ้าปักกิ่ง ฯลฯ
4. อยากทราบรายละเอียดวิธีการต้ม การทาน ระยะเวลาการทาน และข้อพึงปฏิบัติครับ (และควรทานกี่ชุด)
5. ขอทราบรายละเอียดราคา และค่าจัดส่งด้วยนะครับ

125.25.234.243

wituwat

wituwat

ผู้เยี่ยมชม

Admin

Admin

ผู้เยี่ยมชม

earsaireasy@gmail.com

1 ต.ค. 2555 15:07 #1

เรียน คุณ wituwat
1. ตัวที่เห็น เป็นตำราของลูกค้าที่เอามาเองครับ เป็นการรักษาในกรณีที่ไม่เยอะมาก(แต่ทางเราแนะนำเพิ่มตัวยาไปอีกเล็กน้อย)

2.-3 โดยเบื้องต้นทางร้านมีจัดจำหน่ายครับ แต่ต้องขึ้นกับอาการ ทั้งนี้ ถ้าเป็นไปได้ อยากให้มาพบคุณหมอ เพื่อจับชีพจร โดยตรงจะดีกว่า จะได้จัดยาให้ถูกกับธาตุไปเลย

4. สามารถทานควบกับชาสมุนไพรได้ครับ โดยหลักพวกนี้จะช่วยให้ระบายเป็นหลัก ในส่วนของของผิวหนังจะช่วยทางอ้อมมากกว่า

5. ในส่วนของทางร้านถ้าไม่สะดวกมาตรวจ ก็จัดแบบพิเศษให้ โดยทานวันเว้นวัน (1ชุด สามารถทานได้ 2 รอบ เช้าเย็น ...*1 ชุด ต้มได้ 2 รอบ) ควรทาน 10 ชุด ติดกัน ราคา ชุดละ 250 บาท ค่าจัดส่ง EMS 100 บาท* ครับ (ปกติค่าจัดส่ง 80 บาท แต่เนื่องด้วยจำนวนยามี น้ำหนักมาก ค่าจัดส่งเลยเพิ่มขึ้นครับ)...ขอพึงปฏิบัติเบื้องต้น ควรงด หน่อไม้ อาหารเผ็ดจัด ของทอด

ขอบคุณครับ

125.24.97.126

Admin

Admin

ผู้เยี่ยมชม

aforyou

aforyou

ผู้เยี่ยมชม

5 ต.ค. 2555 20:47 #2

[size=150%]พึ่งเข้ามาดูโทษทีครับ

ผมเคยทานยารักษาน้ำเหลืองเสียของผู้ใหญ่ครับ เมื่อไม่นานมานี้ (เป็นสมุนไพรต้ม) แต่ผมธาตุอ่อนมาก เลยระบายง่ายเกินไป เหมือนท้องเสีย แต่ไม่ได้ปวดเหมือนท้องเสีย และพอทานได้ 3-4 วัน อาการหนักไปใหญ่ครับ เกิดจับไข้ ตัวร้อนสูง และสั่นมาก หลังจากกินยา และระบายตลอด แทบทรุดเลยครับ ยาที่ทางร้านจัดให้ทาน ไม่มีแบบเฉพาะเหรอครับ[/size]

125.25.248.194

aforyou

aforyou

ผู้เยี่ยมชม

Admin

Admin

ผู้เยี่ยมชม

5 ต.ค. 2555 21:46 #3

เรียน คุณwituwat
ในกรณีนี้อยากให้มาปรึกษาคุณหมอโดยตรงเลยดีกว่า (โดยการจับชีพจรเพื่อตรวจอย่างละเอียดครับ)
หรืออาจโทรปรึกษาที่ 02-234-1519 (10.00 - 16.00 น. จันทร์-ศุกร์)
ขอบคุณครับ

125.24.107.156

Admin

Admin

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image