tee

tee

ผู้เยี่ยมชม

teenuchy@yahoo.co.th

สอบถามยา ปัวกิน้อย จัวจิเช่า ค่ะ (1986 อ่าน)

29 ก.ค. 2556 12:19

สวัสดีค่ะ

สั่งซื้อยา ปัวกิน้อย จัวจิเช่า ไปค่ะ แต่ถ้าเป็นเบาหวาน ความดันโลหิตสูง เกาต์ อยู่ด้วย ไม่ทราบว่าจะทานได้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

171.100.255.218

tee

tee

ผู้เยี่ยมชม

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

earsaireasy@gmail.com

29 ก.ค. 2556 14:11 #1

เรียน คุณtee
ถามคุณหมอให้แล้วครับ สามารถทานได้ครับ
ขอบคุณครับ

127.0.0.1

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

tee

tee

ผู้เยี่ยมชม

29 ก.ค. 2556 17:34 #2

ขอบคุณมากค่ะ

แจ้งโอน*** order : ORD-07/13-041 ไปทาง mail แล้วนะคะ ไม่ทราบว่าจะส่งของให้ได้ประมาณวันไหนคะ

tee

tee

ผู้เยี่ยมชม

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

29 ก.ค. 2556 19:12 #3

ไดัรับแล้วครับ ทางร้านจะส่งของให้พรุ่งนี้
...ปกติถ้า ต่างจังหวัด น่าจะจะได้ของภายใน 2-3 วัน ครับ
ขอบคุณครับ

127.0.0.1

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

tee

tee

ผู้เยี่ยมชม

1 ส.ค. 2556 10:02 #4

ได้รับของแล้วเมื่อวานค่ะ แต่มีข้อสงสัยรบกวนสอบถามค่ะ ตอนนี้คนป่วยเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลือง และเริ่มลามไปปอดค่ะ แต่ยังไม่ได้คีโมเพราะยังอยู่ในขั้นตอนการตรวจ ถ้าระหว่างทำคีโมจะสามารถทานยาต่อเนื่องได้ไหมคะ และสอบถามเกี่ยวกับการต้มยาด้วยค่ะ
-การต้มยาที่บอกว่าต้มได้ 2 ครั้ง คือ ต้มครั้งที่ 1 กินเช้า-เย็น จนหมด แล้วต้มได้ใหม่ครั้งที่ 2 ใช่ไหมคะ
-การกินต้องกินมากขนาดไหนคะ ( 1 แก้วน้ำธรรมดา ใช่ไหมคะ)
-การต้มยา สามารถใช้หม้อแบบไหนต้มคะ ถ้าใช้หม้อธรรมดาจะมีผลกับตัวยาไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

tee

tee

ผู้เยี่ยมชม

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

1 ส.ค. 2556 21:22 #5

เรียน คุณtee

สามารถทานร่วมกันระหว่างให้คีโมได้ครับ

การต้มตัวนี้ ปกติต้มได้ครั้งเดียวครับ โดยใส่น้ำประมาณ 3 ลิตร และต้มให้เหลือ 1 ลิตร ครับ

ให้ทาน ต่างน้ำได้เลยครับ ทานได้เรื่อยๆ

สามารถใช้หม้อแบบไหนก็ได้ครับ ไม่มีผลต่อตัวยา

ทั้งนี้แนะนำเพิ่มเติมว่า ควรงด หน่อไม้ ของทอด ของเผ็ด ปิ้ง ย่าง ถ้าเป็นไปได้ควรทานอาหารที่ปรุงเองโดยใช้วัตถุดิบธรรมชาติ เลี่ยงสารเคมี เลี่ยงสัตว์ใหญ่ อาจเน้นพวก อาหารทะเลแทน และผักปลอดสาร รวมถึงพักผ่อนให้พอ ไม่อยู่ในภาวะเครียด

หากมีข้อสงสัยสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้ครับ
ขอบคุณครับ

127.0.0.1

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image