ืbird

ืbird

ผู้เยี่ยมชม

nokdocument@thaisoutheast.com

ถามเรื่องยามะเร็งค่ะ (1442 อ่าน)

3 ส.ค. 2556 14:42

สวัสดีค่ะ อยากถามว่าน้องชายเป็นมะเร็งปอดระยะ4รามเข้ากระดูก กำลังจะฉายแสง สามารถกินยา
หญ้าลิ้นงู / ปัวกิน้อย
ควบคู่ไปด้วยจะมีโอกาศหายใหมค่ะ หรือจะแนะนำยาอะไรเพิ่มใหมค่ะ สงสารเค้าตอนเค้าปวดกระดูกนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

58.11.27.178

ืbird

ืbird

ผู้เยี่ยมชม

nokdocument@thaisoutheast.com

Admin

Admin

ผู้เยี่ยมชม

earsaireasy@gmail.com

4 ส.ค. 2556 21:42 #1

เรียน คุณbird
สามารถทานได้ครับ แต่แนะนำให้ทานตัวอื่นไปด้วย เช่น เพี้ยงเกียอึ๊ง หรือ เหล่งเอี๊ยง
ทั้งนี้ต้องรักษาควบกับแผนปัจจุบันไปด้วยครับ รวมถึงการใช้ชีวิตต่างๆก็มีส่วนช่วยในการรักษา เช่น อาหารการกิน ควรทานตามหลักของผู้ป่วย เลี่ยงเนื้อสัตว์ เลี่ยงอาหารปรุงสำเร็จจากร้านค้าทั่วไป พยายามทำอาหารทานเอง โดยเลี่ยงสารเคมี รวมถึงสภาพจิตใจก็มีส่วนพอสมควร พยายามไม่ให้อยู่ในภาวะเครียดเกินไป
ขอบคุณครับ

125.24.105.37

Admin

Admin

ผู้เยี่ยมชม

earsaireasy@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image